คุณสมบัติ ATX (NP) NZXT H7 ELITE (Black)
| Brand | NZXT |
| Model | H7 ELITE (Black) |
| Mainboard Support | Mini-ITX, Micro-ATX, ATX, and EATX (Up to 272mm) |
| Material | SGCC Steel, Tempered Glass |
| Power Supply | NO Power |
| Front I/O Port | USB 3.2 Gen 1 Type-A:2
USB 3.2 Gen 2 Type-C:1 Headset Audio Jack:1 |
| Fan | 4 |
| Cooling Support | AN SUPPORT
Front:3 x 120mm / 3 x 140mm Top:3 x 120mm / 2 x 140mm Rear:1 x 120mm / 1 x 140mm Filters:All Air Intakes RADIATOR SUPPORT Front:Up to 360mm with Push/Pull Top:Up to 360mm Rear:Up to 140mm |
| Expansion Slot | 7 |
| Drive Bay | 2.5″:4+2
3.5″:2 |
| Maximum CPU Cooler Height | Up to 185mm |
| Maximum VGA Length | Up to 400mm |
| Dimension | (W x D x H) : 48.00 x 23.00 x 50.50 cm |
| Net Weight | 11.36 KG |
NZXT Computer Case H7 ELITE BLACK : CM-H71EB-01

H7 Elite
เคส Mid-Tower ระดับพรีเมียม
เคสพีซี Mid-Tower หนึ่งตัวเลือกอันดับต้น ๆ สำหรับผู้ที่ชื่นชอบ ด้วยแผงด้านหน้ากระจกเทมเปอร์เพื่ออวดพัดลม RGB F-Series ขนาด 140 มม. ที่ติดตั้งล่วงหน้า 3 ตัว, ชุดพัดลมควบคุมผ่าน RGB & Fan Controller ในตัวเคส, ช่องเก็บกว้าง, ตะขอยึด, สายรัด เพื่อการติดตั้งโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือ
• แผงด้านบนเจาะรู
• ระบบจัดการสายเคเบิลที่ใช้งานง่ายพร้อมช่อง ตะขอยึด และสายรัดกว้าง
• การเข้าถึงแผงด้านหน้าและด้านข้างโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือ
• รองรับชุดระบายความร้อนแบบหม้อน้ำด้านหน้าและด้านบนสูงสุด 360 มม.
• พัดลม F-Series RGB 140 มม. ที่ติดตั้งไว้ล่วงหน้า 3 ตัว
• พัดลมไหลเวียนอากาศเน้นความเงียบ 140 มม. F-Series 1 ตัว
• รองรับการติดตั้ง GPU ในแนวตั้ง (เป็นอุปกรณ์แยกจำหน่าย)
• ไฟ RGB ในตัวและตัวควบคุมพัดลม V2 พร้อม NZXT CAM
• แผงด้านหน้ากระจกนิรภัย
• พอร์ต USB 3.2 Type-A ที่ติดตั้งด้านบน 2 พอร์ต
• พอร์ต USB 3.2 Type-C ที่ติดตั้งด้านบน 1 พอร์ต
• H7 Elite รุ่นนี้ มี 2 สีให้เลือก (Matte Black, Matte White)
Inside the Box
– เคส H7 Elite : 1
– พัดลมไหลเวียนอากาศให้ความเงียบ 140 มม. (รุ่นเคส) : 1
– พัดลม RGB 140 มม. : 3
– ไฟ RGB และตัวควบคุมพัดลม : 1
– ชุดหูฟังแยกแจ็คเสียง : 1
– อุปกรณ์ติดตั้ง : 1
– คู่มือ : 1

ที่มา : nzxt.com






![0146d4e7-7562-4e21-a785-373f12880e3c.jpg [815671019028] CASE NZXT H1 V2 MATTE WHITE/BLACK: CS-H11BW-US](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/0146d4e7-7562-4e21-a785-373f12880e3c-300x300.jpg)


