คุณสมบัติ Monitor 27” PHILIPS 271V8B/67 (IPS, VGA, HDMI) 100Hz
| Brand | PHILIPS |
| Model | 271V8B/67 |
| Screen Size | 27″ |
| Panel Type | IPS |
| Pixel Pitch | 0.2745 x 0.2745mm |
| Maximum Resolution | 1920 x 1080 |
| Brightness | 250 cd/m2 |
| Contrast Ratio | 1300:1 |
| Dynamic Contrast Ratio | Mega Infinity DCR |
| Viewing Angle | 178º (H) / 178º (V) |
| Response Time | 4 ms (GtG) |
| Refresh Rate | 100 Hz |
| Aspect Ratio | 16:9 |
| Color Support | 16.7 M (8 bit) |
| Color Gamut | N/A |
| HDMI | 1 x HDMI 1.4 |
| DisplayPort | None |
| D-Sub (VGA) | 1 x VGA |
| Speaker | None |
| Special Features | • Audio (In/Out): Audio out 3.5mm • LowBlue :Yes • EasyRead :Yes • sRGB :Yes • Sync Adjustment :Yes |
| Package Contents | N/A |
| Dimension | (W x D x H) : 61.30 x 45.60 x 23.10 cm |
| Net Weight | 3.82 KG |
| Package Dimension | (W x D x H) : 66.00 x 12.80 x 45.70 cm |
| Gross Weight | 5.30 KG |
| Volume | 38,607.36 cm3 |
รายละเอียดสินค้า Monitor 27” PHILIPS 271V8B/67 (IPS, VGA, HDMI) 100Hz

เทคโนโลยีจอ LED IPS จอกว้างเพื่อภาพและสีที่เที่ยงตรง
จอแสดงผล IPS ใช้เทคโนโลยีขั้นสูงซึ่งให้มุมมองภาพที่กว้างขึ้นเป็นพิเศษที่มุม 178/178 องศา ทำให้สามารถรับชมภาพได้จากทุกมุม จอแสดงผล IPS ให้คุณได้สัมผัสกับภาพที่คมชัดพร้อมสีสันสดใสไม่เหมือนกับแผง TN มาตรฐานทั่วไป ทำให้ IPS เป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับภาพถ่าย ภาพยนตร์ และการเบราส์เว็บ รวมไปถึงการใช้งานแบบมืออาชีพที่ต้องการความเที่ยงตรงของสีและความสว่างที่ต่อเนื่องตลอดเวลา

อัตรารีเฟรช 100Hz เพื่อภาพที่ไหลลื่นเป็นพิเศษ
จอแสดงผล Philips รีเฟรชภาพหน้าจอสูงสุด 100 ครั้งต่อวินาที ซึ่งทำให้จอภาพนี้เร็วกว่าจอแสดงผลมาตรฐานมาก ด้วยเฟรมเรต 100Hz เกมเมอร์สามารถค้นหาภาพที่สำคัญต่างๆ บนหน้าจอที่แสดงการเคลื่อนไหวของศัตรูได้อย่างไหลลื่นเป็นพิเศษ เพื่อให้ศัตรูสามารถตกเป็นเป้าหมายได้อย่างง่ายดาย

จอแสดงผลแบบ Full HD 16:9 เพื่อภาพที่ละเอียดคมชัด
คุณภาพของภาพที่ไม่อาจมองข้าม จอแสดงผลทั่วไปให้ภาพคุณภาพดี แต่คุณอาจคาดหวังมากกว่านั้น จอแสดงผลนี้มีความละเอียดภาพขั้นสูงแบบ Full HD 1920 x 1080 ด้วยคุณภาพแบบ Full HD ที่มีรายละเอียดของภาพที่คมชัดพร้อมความสว่างสูง ความเข้มที่น่าทึ่งและสีสันที่สมจริงจึงให้การรับชมภาพประดุจชีวิตจริง

HDMI รองรับการเชื่อมต่อดิจิตอลอเนกประสงค์
อุปกรณ์ที่รองรับ HDMI มีฮาร์ดแวร์ทั้งหมดที่จำเป็นในการรับอินพุต อินเตอร์เฟซมัลติมีเดียความละเอียดสูง (HDMI), สายเคเบิล HDMI ช่วยให้สัญญาณวิดีโอดิจิตอล และเสียงคุณภาพสูงที่ส่งผ่านเคเบิลจากคอมพิวเตอร์หรือแหล่ง AV ทั้งหมด รวมถึงกล่องรับสัญญาณ,เครื่องเล่น DVD,และเครื่องรับ A/V และกล้องวิดีโอ
![philips-271v8b-67-27-inch-ips-fhd-monitor-100hz-cover-view.jpg จอคอม Philips 271V8B/67 27" IPS FHD Monitor 100Hz [271V8B/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-271v8b-67-27-inch-ips-fhd-monitor-100hz-cover-view-40x40.jpg)
![philips-271v8lb-67-27-inch-va-fhd-monitor-100hz-cover-view.jpg จอคอม Philips 271V8LB/67 27" VA FHD Monitor 100Hz [271V8LB/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-271v8lb-67-27-inch-va-fhd-monitor-100hz-cover-view-300x300.jpg)
![philips-241v86-va-75hz-1.jpg จอคอม Philips 241V8L6/67 23.6" VA Monitor 75Hz [241V8L6/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-241v86-va-75hz-1-300x300.jpg)
![philips-241v8lb-67-23-8-inch-va-fhd-monitor-100hz-cover-view.jpg จอคอม Philips 241V8LB/67 23.8" VA FHD Monitor 100Hz [241V8LB/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-241v8lb-67-23-8-inch-va-fhd-monitor-100hz-cover-view-300x300.jpg)
![philips-221v8-67-1-square_medium.jpg จอคอม Philips 221V8L/67 21.5" VA Monitor 75Hz [221V8L/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-221v8-67-1-square_medium-300x300.jpg)
![philips-203v5lhsb2-67-19-5-inch-tft-monitor-60hz-cover-view.jpg จอคอม Philips 203V5LHSB2/67 19.5" TFT Monitor 60Hz [203V5LHSB2/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-203v5lhsb2-67-19-5-inch-tft-monitor-60hz-cover-view-300x300.jpg)