คุณสมบัติ Monitor 23.8” PHILIPS 242E2FE/67 (IPS, VGA, HDMI, DP) FREESYNC 75Hz
| Brand | PHILIPS |
| Model | 242E2FE/67 |
| Screen Size | 23.8″ |
| Panel Type | IPS |
| Pixel Pitch | 0.2745mm x 0.2745mm |
| Maximum Resolution | 1920 x 1080 |
| Brightness | 300 cd/m2 |
| Contrast Ratio | 1000:1 |
| Dynamic Contrast Ratio | Mega Infinity |
| Viewing Angle | 178º (H) / 178º (V) |
| Response Time | 4ms (GtG) |
| Refresh Rate | 75Hz |
| Aspect Ratio | 16:9 |
| Color Support | 16.7M |
| Color Gamut | 97.4% NTSC, 113.8% sRGB |
| HDMI | 1 Port |
| DisplayPort | 1 Port |
| DVI | None |
| D-Sub (VGA) | 1 Port |
| Mini HDMI | None |
| Mini DisplayPort | None |
| USB | None |
| Speaker | None |
| Special Features | AMD FreeSync Technology |
| Package Contents | VGA Cable x 1 HDMI Cable x 1 AC Power Cable x 1 Adapter x 1 |
| Dimension | (W x D x H) : 54.00 x 18.70 x 45.80 cm |
| Net Weight | 3.88 KG |
| Package Dimension | (W x D x H) : 15.30 x 59.50 x 44.90 cm |
| Gross Weight | 5.65 KG |
| Volume | 40,874.72 cm3 |

จอภาพไร้ขอบ 4 ด้าน
ขอบจอ 4 ด้านที่บางสุดๆ บนจอแสดงผลแบบไร้ขอบช่วยให้มีรูปลักษณ์แบบมินิมอลและมอบประสบการณ์การรับชมที่กว้างขวาง ขยายประสิทธิภาพการทำงานของคุณและทำให้คุณโฟกัสภาพที่สดใสด้วยวิสัยทัศน์ที่ไร้รอยต่อ มุมมองกว้างเป็นพิเศษไร้สิ่งรบกวนสายตาแม้กระทั่งตอนที่ตั้งค่าหลายจอในโหมดการหมุน
เทคโนโลยีจอ LED IPS จอกว้างเพื่อภาพและสีที่เที่ยงตรง
จอแสดงผล IPS ใช้เทคโนโลยีขั้นสูงซึ่งให้มุมมองภาพที่กว้างขึ้นเป็นพิเศษที่มุม 178/178 องศา ทำให้สามารถรับชมภาพได้จากทุกมุม จอแสดงผล IPS ให้คุณได้สัมผัสกับภาพที่คมชัดพร้อมสีสันสดใสไม่เหมือนกับแผง TN มาตรฐานทั่วไป ทำให้ IPS เป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับภาพถ่าย ภาพยนตร์ และการเบราส์เว็บ รวมไปถึงการใช้งานแบบมืออาชีพที่ต้องการความเที่ยงตรงของสีและความสว่างที่ต่อเนื่องตลอดเวลา

ได้เกมเพลย์ที่เนียนชัดอย่างง่ายดายด้วยเทคโนโลยี AMD FreeSync™
การเล่นเกมไม่ควรเป็นตัวเลือกระหว่างเกมเพลย์หยาบๆ หรือเฟรมที่ขาดๆ หายๆ แต่ด้วยจอภาพใหม่ของ Philips จะไม่เป็นแบบนั้น รับประสิทธิภาพที่คล่องตัวและไร้ข้อผิดพลาดในทุกๆ อัตราเฟรมด้วยเทคโนโลยี AMD FreeSync™ ที่รีเฟรชภาพได้อย่างรวดเร็วเรียบเนียนและเวลาตอบสนองที่เร็วเป็นพิเศษ
1ms (MPRT)
การตอบสนองที่รวดเร็วเพียง 1ms (MPRT) เพื่อให้ได้ภาพที่คมชัดและเล่นเกมได้อย่างเรียบลื่น

Flicker-free
ลดอาการอ่อนล้าของดวงตาด้วยเทคโนโลยีปราศจากการสั่นไหว
LowBlue Mode
โหมด LowBlue เป็นมิตรต่อการทำงานที่ต้องใช้สายตา
Source : Philips 242E2FE/67
![philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-cover-view.jpg จอคอม Philips 242E2FE/67 23.8'' IPS Monitor 75Hz [242E2FE/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-cover-view-40x40.jpg)
![philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-right-view.jpg จอคอม Philips 242E2FE/67 23.8'' IPS Monitor 75Hz [242E2FE/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-right-view-40x40.jpg)
![philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-side-view.jpg จอคอม Philips 242E2FE/67 23.8'' IPS Monitor 75Hz [242E2FE/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-side-view-40x40.jpg)
![philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-back-view.jpg จอคอม Philips 242E2FE/67 23.8'' IPS Monitor 75Hz [242E2FE/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-242e2fe-67-23-8-inch-ips-monitor-75hz-back-view-40x40.jpg)
![philips-27e1n5500lb-67-27-inch-va-2k-monitor-100hz-cover-view.jpg จอคอม Philips 27E1N5500LB/67 27" VA 2K Monitor 100Hz [27E1N5500LB/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-27e1n5500lb-67-27-inch-va-2k-monitor-100hz-cover-view-300x300.jpg)
![philips-32e1n5800l-67-31-5-inch-va-4k-monitor-60hz-cover-view.jpg จอคอม Philips 32E1N5800L/67 31.5" VA 4K Monitor 60Hz [32E1N5800L/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-32e1n5800l-67-31-5-inch-va-4k-monitor-60hz-cover-view-300x300.jpg)