คุณสมบัติ Monitor 23.8” PHILIPS 241B8QJEB/67 (IPS, DP, HDMI)
| Brand | PHILIPS |
| Model | 241B8QJEB/67 |
| Screen Size | 23.8″ |
| Panel Type | IPS |
| Pixel Pitch | 0.275 x 0.275 mm. |
| Maximum Resolution | 1920 x 1080 |
| Brightness | 250 cd/m² |
| Contrast Ratio | 1000:1 |
| Dynamic Contrast Ratio | 50,000,000:1 |
| Viewing Angle | 178º (H) / 178º (V) |
| Response Time | 5 ms (GtG) |
| Refresh Rate | 60Hz |
| Aspect Ratio | 16:9 |
| Color Support | 16.7 M |
| HDMI | 1 Port |
| DisplayPort | 1 Port |
| DVI | 1 Port |
| D-Sub (VGA) | 1 Port |
| USB | USB 3.0 Upstream x 1 Port USB 3.0 x 2 Port USB 2.0 x 2 Port |
| Speaker | 2W x 2 |
| Package Contents | VGA Cable x 1 HDMI Cable x 1 DisplayPort Cable x 1 Audio Cable x 1 AC Power Cord x 1 |
| Dimension | (W x D x H) : 54.00 x 20.60 x 50.80 cm |
| Net Weight | 4.97 KG |
| Package Dimension | (W x D x H) : 20.00 x 60.00 x 46.00 cm |
| Gross Weight | 6.70 KG |
| Volume | 55,200.00 cm3 |

เทคโนโลยี IPS เพื่อสีสันที่ครบครันและมีมุมการดูที่กว้างขวาง
จอแสดงผล IPS ใช้เทคโนโลยีขั้นสูงซึ่งให้มุมมองภาพที่กว้างขึ้นเป็นพิเศษที่มุม 178/178 องศา ทำให้สามารถรับชมภาพได้จากทุกมุม แม้กระทั่งในมุม 90 องศาในโหมดหมุน! จอแสดงผล IPS ให้คุณได้สัมผัสกับภาพที่คมชัดพร้อมสีสันสดใสไม่เหมือนกับแผง TN มาตรฐานทั่วไป ทำให้ IPS เป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับภาพถ่าย ภาพยนตร์ และการเบราส์เว็บ รวมไปถึงการใช้แอปพลิเคชันมืออาชีพที่ต้องการความเที่ยงตรงของสีและความสว่างที่ต่อเนื่องตลอดเวลา

จอแสดงผลแบบ Full HD 16:9 เพื่อภาพที่ละเอียดคมชัด
คุณภาพของภาพที่ไม่อาจมองข้าม จอแสดงผลทั่วไปให้ภาพคุณภาพดี แต่คุณอาจคาดหวังมากกว่านั้น จอแสดงผลนี้มีความละเอียดภาพขั้นสูงแบบ Full HD 1920 x 1080 ด้วยคุณภาพแบบ Full HD ที่มีรายละเอียดของภาพที่คมชัดพร้อมความสว่างสูง ความเข้มที่น่าทึ่งและสีสันที่สมจริงจึงให้การรับชมภาพประดุจชีวิตจริง

ลดอาการอ่อนล้าของดวงตาด้วยเทคโนโลยีปราศจากการสั่นไหว
เนื่องจากวิธีการควบคุมความสว่างบนหน้าจอ LED Backlit ผู้ชมบางรายอาจรู้สึกถึงการสั่นไหวบนหน้าจอซึ่งทำให้ดวงตาอ่อนล้า เทคโนโลยีปราศจากการสั่นไหวของ Philips นำโซลูชันใหม่มาควบคุมความสว่างและลดการสั่นไหวเพื่อการรับชมที่สบายตายิ่งขึ้น

ลำโพงสเตอริโอในตัวสำหรับมัลติมีเดีย
มีลำโพงระบบเสียงสเตอริโอคู่คุณภาพสูงในอุปกรณ์แสดงภาพ สามารถจัดวางได้แบบ Front Firing ซึ่งสามารถมองเห็นได้ หรือแบบ Down Firing ซึ่งมองไม่เห็น, Top Firing, Rear Firing เป็นต้น ขึ้นอยู่กับรุ่นและการออกแบบ

โหมด EasyRead เพื่อประสบการณ์การอ่านที่เหมือนกระดาษจริง
Source : Philips 241B8QJEB/67
![241B8QJEB-1.jpg จอคอม Philips 23.8 IPS @ 60Hz 241B8QJEB Monitor [241B8QJEB]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/241B8QJEB-1-40x40.jpg)
![241B8QJEB-2.jpg จอคอม Philips 23.8 IPS @ 60Hz 241B8QJEB Monitor [241B8QJEB]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/241B8QJEB-2-40x40.jpg)
![241B8QJEB-3.jpg จอคอม Philips 23.8 IPS @ 60Hz 241B8QJEB Monitor [241B8QJEB]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/241B8QJEB-3-40x40.jpg)
![241B8QJEB-4.jpg จอคอม Philips 23.8 IPS @ 60Hz 241B8QJEB Monitor [241B8QJEB]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/241B8QJEB-4-40x40.jpg)
![607082-01-display-aoc.jpg จอคอม Philips 222B9T 21.5" TN Monitor 60Hz TOUCH SCREEN [172B9T/00]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/607082-01-display-aoc-300x300.jpg)
![222B9T-1.jpg จอคอม Philips 222B9T 21.5" TN Monitor 60Hz TOUCH SCREEN [222B9T/00]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/222B9T-1-300x300.jpg)