คุณสมบัติ Monitor 21.5” PHILIPS 222B9T/00 (TN, VGA, DVI, DP, HDMI) TOUCH 60Hz
| Brand | PHILIPS |
| Model | 222B9T |
| Screen Size | 21.5″ Touch screen |
| Panel Type | TN |
| Pixel Pitch | 0.248 x 0.248 mm |
| Maximum Resolution | 1920 x 1080 |
| Brightness | 250 cd/m2 |
| Contrast Ratio | 1000:1 |
| Dynamic Contrast Ratio | 50,000,000:1 |
| Viewing Angle | 170°(H) / 160°(V) |
| Response Time | 1ms |
| Refresh Rate | 60Hz |
| Aspect Ratio | 16:9 |
| Color Support | 16.7M |
| HDMI | 1 Port |
| DisplayPort | 1 Port |
| DVI | 1 Port |
| D-Sub (VGA) | 1 Port |
| Mini HDMI | None |
| Mini DisplayPort | None |
| USB | USB 3.1 x 2 Ports |
| Speaker | 2W x 2 |
| Special Features | Touch screen |
| Package Contents | N/A |
| Dimension | (W x D x H) : 51.50 x 22.70 x 39.40 cm |
| Net Weight | 7.46 KG |
| Package Dimension | (W x D x H) : 16.10 x 57.50 x 42.00 cm |
| Gross Weight | 9.91 KG |
| Volume | 38,881.50 cm3
|
จอแสดงผลแบบ SmoothTouch เพื่อความเป็นธรรมชาติ ให้การตอบสนองการสัมผัสอย่างลื่นไหล
จอแสดงผลของ Philips ใช้เทคโนโลยี Projected Capacitive รองรับการสัมผัสแบบ 10 จุดสำหรับการตอบสนองการสัมผัสอย่างลื่นไหล คุณสามารถใช้ประโยชน์จากความสามารถใหม่กับแอปพลิเคชันที่รองรับการสัมผัส และกับแอปพลิเคชั่นเก่าของคุณให้กลับมามีชีวิตชีวาด้วยรูปแบบการสัมผัสด้วย 10 นิ้ว หรือเล่นเกมอันน่าตื่นเต้นกับเพื่อนของคุณก็ได้ รวมถึงการทำงานกับเพื่อนร่วมงานไม่ว่าจะที่ทำงานหรือที่โรงเรียนเพื่อสร้างสรรค์ผลงานที่ดีและมีประสิทธิภาพ

พื้นผิวด้านหน้าของหน้าจอมี IP54 เพื่อกันน้ำและกันฝุ่น
สำหรับสภาพแวดล้อมเกือบจะสมบูรณ์แบบ คุณต้องการจอภาพที่ออกแบบมาเพื่อรองรับน้ำและฝุ่นที่เกิดขึ้นในทุกๆ วันของโลก การป้องกันทางเข้าถึง (IP) มีระดับตามที่กำหนดไว้ในมาตรฐานสากล IEC/EN 60529 ใช้เพื่อกำหนดระดับของประสิทธิภาพการปิดผนึกของกล่องหุ้มระบบไฟฟ้าเพื่อป้องกันการบุกรุกจากสิ่งแปลกปลอมและความชื้น โดยจอแสดงผลของ Philips นี้ผ่านข้อกำหนดระดับ IP นานาชาติสำหรับการป้องกันน้ำและฝุ่น ทำให้คุณพร้อมเผชิญกับน้ำและฝุ่นที่พร้อมจะเกิดขึ้นในโลกทุกๆ วัน

จอแสดงผลแบบ Full HD 16:9 เพื่อภาพที่ละเอียดคมชัด
คุณภาพของภาพที่ไม่อาจมองข้าม จอแสดงผลทั่วไปให้ภาพคุณภาพดี แต่คุณอาจคาดหวังมากกว่านั้น จอแสดงผลนี้มีความละเอียดภาพขั้นสูงแบบ Full HD 1920 x 1080 ด้วยคุณภาพแบบ Full HD ที่มีรายละเอียดของภาพที่คมชัดพร้อมความสว่างสูง ความเข้มที่น่าทึ่งและสีสันที่สมจริงจึงให้การรับชมภาพประดุจชีวิตจริง

SmartContrast ให้รายละเอียดของสีดำได้ดำสนิท
SmartContrast เป็นเทคโนโลยีเฉพาะของ Philips ที่จะวิเคราะห์ชนิดของเนื้อหาที่คุณกำลังชม และจะปรับสีและควบคุมความเปรียบต่างของแสงฉากหลังโดยอัตโนมัติเพื่อให้ได้ภาพและวิดีโอดิจิตอลที่ดีเยี่ยม หรือเมื่อเล่นเกมส์ที่มีโทนสีดำค่อนข้างมาก เมื่อคุณเลือกโหมดประหยัดพลังงาน เครื่องจะปรับความเปรียบต่างของภาพและแสงฉากหลังอย่างละเอียดเพื่อให้เข้ากับแอปพลิเคชันต่าง ๆ ที่ใช้งานสำนักงาน และยังลดการใช้พลังงานอีกด้วย

โหมด LowBlue เป็นมิตรต่อการทำงานที่ต้องใช้สายตา
การวิจัยพบว่ารังสีอัลตร้าไวโอเลตอาจเกิดอันตรายต่อสายตาได้ ด้วยความยาวคลื่นแสงที่สั้นของแสงสีฟ้าจากจอ LED ทำให้เป็นอันตรายต่อสายและมีผลต่อสายตาในระยะยาว จึงได้ถือกำเนิดการตั้งค่าในโหมด LowBlue ของ Philips ที่ใช้เทคโนโลยีซอฟต์แวร์อัจฉริยะจะช่วยลดอันตรายที่เกิดจากแสงสีฟ้าคลื่นสั้นเพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นของผู้ใช้

ลดอาการอ่อนล้าของดวงตาด้วยเทคโนโลยีปราศจากการสั่นไหว
เนื่องจากวิธีการควบคุมความสว่างบนหน้าจอ LED Backlit ผู้ชมบางรายอาจรู้สึกถึงการสั่นไหวบนหน้าจอซึ่งทำให้ดวงตาอ่อนล้า เทคโนโลยีปราศจากการสั่นไหวของ Philips นำโซลูชันใหม่มาควบคุมความสว่างและลดการสั่นไหวเพื่อการรับชมที่สบายตายิ่งขึ้น

HDMI รองรับการเชื่อมต่อดิจิตอลอเนกประสงค์
อุปกรณ์ที่รองรับ HDMI มีฮาร์ดแวร์ทั้งหมดที่จำเป็นในการรับอินพุต อินเตอร์เฟซมัลติมีเดียความละเอียดสูง (HDMI), สายเคเบิล HDMI ช่วยให้สัญญาณวิดีโอดิจิตอล และเสียงคุณภาพสูงที่ส่งผ่านเคเบิลจากคอมพิวเตอร์หรือแหล่ง AV ทั้งหมด (รวมถึงกล่องรับสัญญาณ, เครื่องเล่น DVD, และเครื่องรับ A/V และกล้องวิดีโอ)

การเชื่อมต่อ DisplayPort เพื่อสัญญาณภาพสูงสุด
DisplayPort คือไดรฟ์เชื่อมต่อสัญญาณดิจิตอลโดยตรงที่มีการเชื่อมต่อสองทางจากคอมพิวเตอร์ไปที่จอภาพโดยไม่มีการแปลงสัญญาณใดๆ DisplayPort มีสัญญาณรองรับสายสัญญาณที่มีความยาวถึง 15 เมตร และการส่งข้อมูลขนาด 10.8 Gbps/ วินาทีซึ่งมีประสิทธิภาพที่สูงกว่ามาตรฐาน DVI ทั่วไป ด้วยประสิทธิภาพสูงสุดและไม่มีระยะหน่วงของข้อมูล ทำให้คุณสามารถรับชมภาพและมีอัตรารีเฟรชที่รวดเร็วที่สุด ด้วยคุณสมบัติเหล่านี้ทำให้ DisplayPort เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดนอกเหนือจากการใช้งานทั่วไปในสำนักงานหรือบ้าน แต่ยังรวมถึงการเล่นเกมและรับชมภาพยนตร์ที่ต้องการ การตัดต่อวิดีโอ และอื่นๆ รวมถึงยังสามารถใช้ร่วมกับอะแดปเตอร์หลากหลายประเภทได้อีกด้วย

SmartStand มาพร้อมด้วยการปรับมุมได้ ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพ
SmartStand ของ Philips ให้คุณปรับมุมได้อย่างยืดหยุ่น ด้วยโครงสร้างแบบ Z พร้อมด้วยการปรับความเอียงแบบนุ่มนวล การปรับความสูง และความสามารถในการพับได้ ทำให้คุณปรับตำแหน่งที่เหมาะกับหลักสรีรศาสตร์ได้หลากหลาย คุณสามารถปรับให้อยู่ในแนวตั้งเพื่อการควบคุมที่ดีกว่า หรือปรับให้เอนไปด้านหลังเพื่อให้ง่ายต่อการวาดและเขียน ยิ่งกว่านั้นคุณสามารถปรับให้จอแทบจะราบไปกับโต๊ะได้สำหรับแอปพลิเคชันบางประเภทที่ต้องใช้การทำงานแบบนี้
Source : PHILIPS Monitor LCD monitor with SmoothTouch 222B9T/00
![222B9T-1.jpg จอคอม Philips 222B9T 21.5" TN Monitor 60Hz TOUCH SCREEN [222B9T/00]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/222B9T-1-40x40.jpg)
![222B9T-2.jpg จอคอม Philips 222B9T 21.5" TN Monitor 60Hz TOUCH SCREEN [222B9T/00]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/222B9T-2-40x40.jpg)
![222B9T-3.jpg จอคอม Philips 222B9T 21.5" TN Monitor 60Hz TOUCH SCREEN [222B9T/00]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/222B9T-3-40x40.jpg)
![607082-01-display-aoc.jpg จอคอม Philips 222B9T 21.5" TN Monitor 60Hz TOUCH SCREEN [172B9T/00]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/607082-01-display-aoc-300x300.jpg)
![241B8QJEB-1.jpg จอคอม Philips 23.8 IPS @ 60Hz 241B8QJEB Monitor [241B8QJEB]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/241B8QJEB-1-300x300.jpg)