คุณสมบัติ Monitor 23.8” PHILIPS 24M1N3200Z/69/67 (IPS, HDMI, DP) FREESYNC 165Hz
| Brand | PHILIPS |
| Model | 24M1N3200Z/69/67 |
| Screen Size | 23.8″ |
| Panel Type | IPS |
| Pixel Pitch | 0.2745 x 0.2745 mm |
| Maximum Resolution | 1920 x 1080 |
| Brightness | 250 cd/m2 |
| Contrast Ratio | 1100:1 |
| Dynamic Contrast Ratio | N/A |
| Viewing Angle | 178º (H) / 178º (V |
| Response Time | MPRT: 1 ms |
| Refresh Rate | 165 Hz |
| Aspect Ratio | 16:9 |
| Color Support | 16.7 M |
| Color Gamut | NTSC 80.5%, sRGB 99.9% |
| HDMI | 2 x HDMI 2.2 |
| DisplayPort | 1 x DisplayPort |
| USB | None |
| Speaker | None |
| Special Features | Features • LowBlue Mode • EasyRead • sRGB • AMD FreeSync™ technology: Premium • Audio (In/Out): Audio out 3.5mm • Sync Input: Separate Sync Stand • Height adjustment: 130 mm • Pivot: -/+ 90 degree • Swivel: -/+ 45 degree • Tilt: -5/20 degree • VESA mount :(100x100mm) |
| Package Contents | N/A |
| Dimension | (W x D x H) : 54.00 x 51.30 x 21.30 cm |
| Net Weight | 3.70 KG |
| Package Dimension | (W x D x H) : 60.00 x 52.60 x 16.40 cm |
| Gross Weight | 5.65 KG |
| Volume | 51,758.40 cm3 |

AMD FreeSync™ Premium; การเล่นเกมแบบไม่สะดุด ไม่ขาดตอน ลื่นไหล
การเล่นเกมไม่ควรเป็นการเลือกระหว่างการเล่นเกมแบบหยาบๆ หรือแบบเฟรมที่ขาดๆ หายๆ AMD FreeSync™ Premium ช่วยมอบประสบการณ์การเล่นเกมที่ราบรื่น ไม่ขาดตอนให้กับนักเล่นเกมที่จริงจังที่ประสิทธิภาพสูงสุด ไม่มีการลดทอนใดๆ ทั้งสิ้น เล่นเกมอย่างมั่นใจด้วยอัตรารีเฟรชสูง การชดเชยอัตราเฟรมต่ำ และความหน่วงต่ำ

อัตรารีเฟรช 165H เพื่อภาพที่สว่างสดใสและเนียนชัดเป็นพิเศษ
ในการเล่นเกมในโหมดการแข่งขันที่เข้มข้น คุณจำเป็นต้องมีจอภาพที่ปราศจากความล่าช้า ภาพที่เนียนชัดเป็นพิเศษ จอภาพของ Philips นี้ขึ้นภาพบนหน้าจอสูงสุดถึง 165 ครั้งต่อวินาที ซึ่งเร็วกว่าจอภาพมาตรฐานมาก อัตราเฟรมที่ต่ำจะทำให้ศัตรูปรากฏจากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่งบนหน้าจอ ทำให้ยากต่อการเล็งเป้าหมาย ด้วยอัตราเฟรม 165Hz จะทำให้คุณได้ภาพที่ไม่ควรหายไปบนหน้าจอซึ่งแสดงให้เห็นการเคลื่อนไหวของศัตรูได้เนียนเป็นพิเศษซึ่งทำให้คุณเล็งได้อย่างง่ายดาย ด้วยความล่าช้าของอินพุตที่ต่ำและไม่มีอาการภาพขาด ทำให้จอภาพ Philips เป็นเพื่อนคู่ใจสำหรับเล่นเกมที่ลงตัวที่สุด

การตอบสนองที่รวดเร็วเพียง 1ms (MPRT) เพื่อให้ได้ภาพที่คมชัดและเล่นเกมได้อย่างเรียบลื่น
MPRT (เวลาในการตอบสนองต่อการเคลื่อนไหวของภาพ) คือการอธิบายถึงเวลาในการตอบสนองในวิธีที่ง่าย ซึ่งหมายถึงระยะเวลาตั้งแต่เริ่มเห็นภาพเบลอไปจนถึงภาพที่คมชัด จอภาพสำหรับการเล่นเกมจาก Philips ที่มี MPRT 1 ms ช่วยขจัดอาการภาพเลือนและภาพเบลอของการเคลื่อนไหว ทำให้ได้ภาพที่ถูกต้องและแม่นยำเพื่อพัฒนาประสบการณ์การเล่นเกม ถือได้ว่าเป็นตัวเลือกที่ยอดเยี่ยมที่สุดสำหรับการเล่นเกมที่มีความเคลื่อนไหวละเอียดอ่อนและน่าตื่นเต้น

จอแสดงผลแบบ Full HD 16:9 เพื่อภาพที่ละเอียดคมชัด
คุณภาพของภาพที่ไม่อาจมองข้าม จอแสดงผลทั่วไปให้ภาพคุณภาพดี แต่คุณอาจคาดหวังมากกว่านั้น จอแสดงผลนี้มีความละเอียดภาพขั้นสูงแบบ Full HD 1920 x 1080 ด้วยคุณภาพแบบ Full HD ที่มีรายละเอียดของภาพที่คมชัดพร้อมความสว่างสูง ความเข้มที่น่าทึ่งและสีสันที่สมจริงจึงให้การรับชมภาพประดุจชีวิตจริง

Ultra Wide-Color ให้สีสันที่หลากหลายขึ้นเพื่อภาพที่สดใส
เทคโนโลยี Ultra Wide-Color มอบสเปกตรัมสีที่หลากหลายมากขึ้นเพื่อให้ภาพสว่างสดใสยิ่งขึ้น “Color Gamut” ของ Ultra Wide Color ที่หลากหลายขึ้นซึ่งทำให้ได้สีเขียวที่ดูเป็นธรรมชาติยิ่งขึ้น สีแดงที่สดใสขึ้น และสีฟ้าที่เข้มขึ้น ทำให้สื่อบันเทิง ภาพ และแม้กระทั่งการทำงานมีชีวิตชีวายิ่งขึ้นไปพร้อมกับสีสันสดใสจากเทคโนโลยี Ultra Wide-Color Technology
Source : PHILIPS Evnia 24M1N3200Z/67 – 23.8″
![GfUVlQchqvKEj7pgallery_1692239172810.png จอคอม PHILIPS EVNIA 24M1N3200Z/67 - 23.8" IPS FHD 165Hz FREESYNC PREMIUM [24M1N3200Z]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/GfUVlQchqvKEj7pgallery_1692239172810-40x40.png)
![QekOrlcMZvhf9TUgallery_1692239156259.png จอคอม PHILIPS EVNIA 24M1N3200Z/67 - 23.8" IPS FHD 165Hz FREESYNC PREMIUM [24M1N3200Z]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/QekOrlcMZvhf9TUgallery_1692239156259-40x40.png)
![QP9FU6ODASnTlJCgallery_1692239150636.png จอคอม PHILIPS EVNIA 24M1N3200Z/67 - 23.8" IPS FHD 165Hz FREESYNC PREMIUM [24M1N3200Z]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/QP9FU6ODASnTlJCgallery_1692239150636-40x40.png)
![philips-evnia-32m1c5200w-67-31-5-inch-va-fhd-curved-gaming-monitor-240hz-cover-view.jpg จอคอม Philips Evnia 32M1C5200W/67 31.5" VA FHD Curved Gaming Monitor 240Hz [32M1C5200W/67]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/philips-evnia-32m1c5200w-67-31-5-inch-va-fhd-curved-gaming-monitor-240hz-cover-view-300x300.jpg)