คุณสมบัติสินค้า
| Screen Size | 27.0 inch |
| Resolution | 1920 x 1080 @ 165 Hz |
| Color resolution | 95% DCI-P3, 130% sRGB |
| Brightness | 400 cd/m2 |
| Contrast ratio | 1000:1 |
| Frequency Response | 1 ms |
| Connectors | 2 x HDMI v2.0, 1 x Displayport 1.2,Headphone Jack,USB3.2 Hub |
| Widescreen | 16:9 |
| Weight | 5.2 Kg |
| Color | Black |
| Input Video Compatibility | AMD FreeSync Premium |
| D-Sub | No |
| DVI | No |
| HDMI | 2x HDMI v2.0 |
| Display Port | 1x DisplayPort 1.2 |
| LED Backlight | IPS |
| Power Supply | 100-240 Vac, 50-60 Hz |
| Power Consumption | 21 W |
| Dimensions W x D x H | 61.51 x 53.56 x 19.36 cm |
| Warranty | 3 Year |
GIGABYTE MONITOR G27F 2
จอมอนิเตอร์สำหรับเล่นเกมจาก GIGABYTE มอบคุณสมบัติและคุณภาพขั้นสูงสุด เทคโนโลยี AMD FreeSync Premium ป้องกันการฉีกขาดของหน้าจอ ช่วยลดการกระตุกของภาพ และรองรับการเล่นเกมอย่างราบรื่นไร้ที่ติ จอมอนิเตอร์สำหรับเล่นเกม G27F A ได้รับการออกแบบมาเพื่อให้คุณได้รับประสบการณ์การเล่นเกมที่ราบรื่น ความละเอียด IPS FHD 1920 x 1080 ให้มุมมองที่กว้างและสีสันที่คมชัด อัตราการรีเฟรชสูงมากถึง 170Hz (OC)
-contern-2.jpg)
เวลาตอบสนอง 1Ms
สำหรับเล่นเกมด้วยเวลาตอบสนองลดลงเหลือเพียง 1 มิลลิวินาทีเท่านั้น และช่วยให้คุณเพลิดเพลินกับประสบการณ์การเล่นเกมที่เรียบลื่น
-contern-3.jpg)
FHD 165Hz (OC 170Hz)
ความละเอียดสูงและอัตราการรีเฟรชที่รวดเร็ว ให้คุณภาพการแสดงผลที่มีรายละเอียดและประสบการณ์การเล่นเกมที่ลื่นไหล
-contern-4.jpg)
8-bit color, 95% DCI-P3
การแสดงสีที่ยอดเยี่ยมและขอบเขตสีกว้างพิเศษ 95% DCI-P3
-contern-5.jpg)
คุณสมบัติการเล่นเกม
OSD Sidekick
GIGABYTE OSD Sidekick ช่วยให้คุณสามารถตั้งค่าตัวเลือกการแสดงผลด้วยคีย์บอร์ดและเมาส์ ทำให้คุณปรับการตั้งค่าจอภาพได้ง่ายที่สุด
-contern-6.jpg)
แผงควบคุม
แสดงข้อมูลฮาร์ดแวร์ตามเวลาจริงของคุณ รวมถึงแรงดันไฟฟ้าของ CPU ความเร็ว อุณหภูมิ และอื่นๆ ส่วนที่ดีที่สุดคือมันจะไม่ถูกบล็อกโดยเกมใดๆ
-content-15.jpg)
การออกแบบ ง่ายต่อการรับมุมมองที่สมบูรณ์แบบ
จอมอนิเตอร์ GIGABYTE Gaming monitor มีขาตั้งพิเศษที่ออกแบบเพื่อให้ปรับความสูงและความเอียงได้หลากหลาย
-content-16.jpg)
ภาพประกอบพอร์ต I/O ของมอนิเตอร์
ที่มา : GIGABYTE MONITOR G27F 2 (IPS 165Hz FREESYNC PREMIUM)
![gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-front-view.jpg จอคอม Gigabyte G27F 2 27” IPS FHD Gaming Monitor 165Hz [G27F-2]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-front-view-40x40.jpg)
![gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-front-left-view.jpg จอคอม Gigabyte G27F 2 27” IPS FHD Gaming Monitor 165Hz [G27F-2]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-front-left-view-40x40.jpg)
![gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-back-view.webp จอคอม Gigabyte G27F 2 27” IPS FHD Gaming Monitor 165Hz [G27F-2]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-back-view-40x40.webp)
![gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-left-view.webp จอคอม Gigabyte G27F 2 27” IPS FHD Gaming Monitor 165Hz [G27F-2]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-left-view-40x40.webp)
![gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-top-view.webp จอคอม Gigabyte G27F 2 27” IPS FHD Gaming Monitor 165Hz [G27F-2]](https://iristechworld.com/wp-content/uploads/2025/08/gigabyte-g27f-2-27-ips-fhd-gaming-monitor-165hz-top-view-40x40.webp)
-content-1.jpg)
-content-25.jpg)